เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 2 สิงหาคม 2558  (อ่าน 28824 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี 2 สิงหาคม 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

เพชรสาทิส สาทิสซีดี
 ชนะคะแนน ดาวอังคาร ก้าวไกลยิม 17 พ.ค.58 จ.ขอนแก่น
 แพ้คะแนน สิทธิศักดิ์ กีล่าสปอร์ต 7 มิ.ย.58 ช่องไบร์ททีวี117
ชนะคะแนน ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล 30 มิ.ย.58 ลพน.120
 ...มวยหัวไทร นครศรีธรรมราช น้องชาย ศักดิ์สุริยา สาทิศซีดี มี สาทิศ มีสงค์ เป็นลูกพี่ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ แถวร่มเกล้า กทม. มีคุณชาญฉลาด ทองดี เป็นผู้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่นพื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในล้วนๆๆช่วงหลัง มีหมัดมาเสริม ต้นๆๆอันตรายมาก แต่ปลายๆๆมีย่นมียุบให้เห็นบดเบียดไปแล้วหัวจิตหัวใจยังไม่ได้มาตราฐานเท่ารัย โดนหนักๆๆมักถอดใจเป็นประจำ ที่สำคัญต่อยที่นี่หน้าเสื่อดูเป็นรองด้วย

จะแพ้

ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์
 แพ้น็อก4 น็อตใหม่ อ.นิตยาพร 29 มี.ค.58 จ.นนทบุรี118
ชนะคะแนน เลิศศิลา ศิษย์เชษฐ์ 16 พ.ค.58 ลพน.122/118.6
ชนะน็อก3 ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต 21 มิ.ย.58 จ.นนทบุรี118
 .....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร สองเทรนเนอร์ช่วยกันดูแลการฟิตซ้อม "เสี่ยเดียร์ เกียรติเพชร" คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น แสลงหมัด ไม่ชอบต่อยกับมวยหมัด เห็นหมัดเหมือนเห็นระเบิด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ รูปร่างช่วงชกดี เด็กใหม่ดาวรุ่งของค่ายเกียรติเพชร ฟิตซ้อมดีซ้อมเยี่ยม ต้นๆๆไม่พลาดโดนหมัดโดนศอกร่วงก่อน ปลายๆๆดูดีกว่า ชนิดสนุก พิกัด 118 ป.

........................................................

แสนพล ลูกบ้านใหญ่
 แพ้น็อก3 ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่ 21 ธ.ค.57 ช่อง7สี107.1-.1
แพ้น็อก3 คมกฤต อ.ขวัญทอง 30 ม.ค.58 ลพน107.8-.8
แพ้น็อก3 บุรีรัมย์ ศศิประภายิมส์ 26 เม.ย.58 รดน.109.4-1.4
 ......ฟิตซ้อมที่ค่ายลูกบ้านใหญ่ ห้วยขงาง โดยมีป๋าโจ ลูกบ้านใหญ่ดูแลการฟิตซ้อม ร.ต.อ. สุรเชษฐ์ ซะพันธ์ สนับสนุน และในวันชกจะมาถอดมงคลเป่าคาถาให้อยู่ที่มุม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกดี จังหวะเตะต่อยคล่อง บู๊ทรหดอดทน มีศอกในระยะประชิด ต้นๆๆๆไปก่อนแน่ปลายๆๆยังดูดีกว่า ลุ้นทั้งเกมส์สั้นเกมส์ยาว ฟอร์มช่วงหลังๆๆมีสะดุด จึงพักร่างกายสักระยะ วันนี้ งวดนี้กลับมาแล้วเตรียมตัวมานาน กระดูกการผ่านมวเหนือกว่าคู่ชกในวันนี้ด้วย และไม่เคยกลัวมวยประเภทนี้ด้วย ชอบมากที่คู่ชกเดินเข้าหา และที่สำคัญมาตราฐานการฟิตซ้อมดูดีกว่า

จะชนะ

เพชรปานดำ ดาบรันสารคาม
 ชนะคะแนน ขาวสนิท ดราก้อนมวยไทย 3 พ.ค.58 จ.นนทบุรี106.1ป.
ชนะคะแนน พันศักดิ์ ว.วรรณทวี คว้าแชมป์ 30 พ.ค.58 จ.บุรีรัมย์
 ชนะทีเคโอ4 ฉลองเกียรติ ท.ชัยวัฒน์ 5 ก.ค.58 จ.นนทบุรี110
 .....แชมป์ชมรมมวยสยาม ภาคอีสาน ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายดาษรันสารคาม 161 ม.2 ต.ลาดพัฒนา อ.เมือง มหาสารคาม มี ร.ต.ท นิรันดร์ ยศสุนทร เป็นหัวหน้าค่าย "คูแแฝด" อ๊อฟ - อั๋น โขงเจียม เป็นเทรนเนอร์ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เป็นมวยเข่าล้วนๆๆเดินหน้าท้าชนตลอด ในมีล๊อครัดตีดี เรี่ยวแรงดี ต่อย 5 ยกไม่มีหมด ช่วงนี้ฟอร์มสดมาก ชนะติดต่อกันมา 8 ไฟท์รวด แต่เป็นมวยประเภทเข้ามวยหลวม ตามเชิงต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้กลัวจะโดนหมัดโดนศอกร่วง และมราสำคัญกระดูกการผ่านมวย ชื่อเสียงในเมืองกรุงดูเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย
 พิกัด 110 ป.
 .................................................

มานะศักดิ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ (ศิษย์นิวัฒน์)
ชนะน็อก4 สิงห์ดำ เกียรติหมู่9 6 มี.ค.58 ลพน.137.6ขาด.4
แพ้คะแนน แสนสะท้าน พี.เค.แสนชัยฯ 29 เม.ย.58 รดน.142
แพ้คะแนน โบโบ้ ซาคโก้ (ฝรั่งเศส) 19 มิ.ย.58 ฝรั่งเศส
....นามเดิม มานะศักดิ์ ศิษย์ดอนคิง หรือ มานะศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ โดยมีอ้วน จิตรเมืองนนท์ ดูแลการฟิตซ้อม กุหลาบขาว ณ นนทชัย เป็นเทรนเนอร์ อายุ 23 ปี สูง 182 ซม. เป็นมวยรูปร่างสูงยาว รูปหล่อด้วย พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าล้วนๆๆ มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ มีลูกขวางหน้าที่ทำได้ดี ไฟท์ที่ต่อยประทับใจเซียนมวย คือ ไฟท์ที่น๊อค สิงหืดำ อาทิตย์นี้ หวังมาโชว์ผลงานที่ช่อง 7 สี ชื่อชั้นการผ่านมวยดูดีกว่าคู่ชกในวันนี้ จึงต่อ นน.ให้คู่ชก 2 ป. แต่ไม่ได้ต่อรูปร่างนะครับ

พบกับ

สี่มนุษย์ ส.สริญญา "มนุษย์ไม้แดนใต้"
ชนะคะแนน วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า 24 พ.ค.58 ช่อง7สี142
ชนะคะแนน ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย 9 มิ.ย.58 จ.สุราษฏร์ฯ
 แพ้คะแนน ปตท. เพชรรุ่งเรือง 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
...จากใต้ครับ อายุ 23 ปี สูง 175 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.สริญญา ที อ.ไชยา สุราษธานี โดยมีจ่าเอก ไชยา เป็นหัวหน้าค่าย ขจรศักดิ์ โพธิ์เรียง เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยประเภทไม่มีตา เดินหน้าท้าชน ตลอด มีเข่าเป็นอาวุธหนัก เข่าประเภทโบณารณคือ ล๊อคคอได้ บางจังหวะก้อลงเอวรัดล่าง ซอยเข่ายิกๆๆๆซึ่งไม่ค่อยถูกตลาดถูกใจเซียนมวยเท่ารัย เป็นมวยประเภทล๊อครัดมัดเหนียว พื้นเดิมเป็นมวยประเภทโดนหมัดไม่ค่อยได้ ช่วงหลังพัฒนาฝีมือขึ้นมาเยอะ มีอาวุธหลากหลายมากยิ่งขึ้น วันนี้ ได้ นน. 2 ป. แต่ไม่ได้เปรียบรูปร่าง ครับ
 พิกัด 140 ป. ต่อ 142 ป.

................................................

ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
 แพ้คะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น 29 มี.ค.58 ช่อง7สี133
ชนะคะแนน กรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 17 พ.ค.58 จ.ขอนแก่น134-1 ป.
แพ้คะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต 4 ก.ค.58 จ.ลำปาง
...อายุ 22 ปี สูง 170 ซม..ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ป๋านนท์ แต่ช่วงนี้เด็กต้องไปรับใช้ชาติ เป็นทหารที่ฐานทัพเรือสตหีบ จึงย้ายสถานที่ฟิตซ้อม โดยไปทำการฟิตซ้อมที่ค่าย พ.ทองบุราณ มี พรชัย ทองบุราณ ดูแลการฟิตซ้อม ปล้ำกับ โตโต้ ศิษย์ เสธ.เนตร เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิด วงนอกก้อมีแข้ง พูดง่ายๆๆเป็นมวยประเภทครบเครื่อง นอกได้ในดี มีศอกในระยะประชิด ต่อยที่ช่อง 7 สี ต่อยดีเป็นพิเศษ แต่ช่วงนี้เด็กหยุดนาน ฟิตซ้อมคงไม่เต็มที่เต็มถังอย่างเช่นเคย เพราะต้องฝึกทหารไปด้วยต้นๆๆเอาคู่ชกไม่ลง ปลายๆๆคงลำบากแน่ และที่สำคัญการเตรียมตัวดูเป็นรอง

พบกับ

ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะอีซุซุ
 แพ้คะแนน เจนณรงค์ ต.ทักษิณ 28 มี.ค.58 จ.สุราษฏร์ฯ
 ชนะคะแนน รุ่งเกียรติ อีมิเน้นท์แอร์ 17 พ.ค.58 จ.ขอนแก่น135-1 ป.
ชนะคะแนน กรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
...มวยหัวไทร นครศรีธรรมราช อายุ 20 ปี สูง 175 ซม. .พี่ชายเพชรหัวไทร สาทิศซีดี มี สาทิศ มีสงค์ เป็นลูกพี่ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ แถวร่มเกล้า กทม. มีคุณชาญฉลาด ทองดี เป็นผู้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว มีลูกเตะก้านคอ ที่ออกได้แม่นยำ และรุนแรง ร่างกายกลับมาสดอีกครั้ง แต่เป็นมวยประเภทโดนนิดโดนหน่อยไม่ค่อยได้ ฝีมือเหนือกว่าคู่ชกในอาทิตย์นี้อย่างแน่นอน แถมวันนี้ได้ใหญ่อีกต่างหาก ช่วงนี้ ร่างกายเริ่มกลับมาเข้าที่เข้าทางอีกครั้ง ไม่พลาดโดนหมัดโดนศอกร่วงก่อนปลายๆๆมีเฮแน่ พิกัด 130 ป.

...เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ........

...สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ชี้ช่องรวยมวยตู้ โดยซอยบ้านพลเมืองดี" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ... 

พลเมืองดี

"ฉลามทอง" วัด "ศักดิ์สุริยา"

คู่เอก ศึกมวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 2 สิงหาคม ชุ้น เกียรติเพชร วางคู่เอก ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต ท้าดวลแข้งซ้าย ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พิกัดได้เสีย 133 ปอนด์ คาดผู้ชนะของมวยคู่นี้น่าจะไปเจอกับ สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม ต่อไปในเดือนกันยายน ฉะนั้นคู่นี้การันตีได้เลยว่าต้องดุเดือดประทับใจแฟนมวย 7 สีอีกคู่หนึ่ง

ศึกมวยไทย 7 สี อาทิตย์นี้ โปรโมเตอร์ ชุ้น เกียรติเพชร ประกบคู่เอกเอาไว้อย่างยอดเยี่ยม เป็นขวัญใจจอตู้ด้วยกันทั้งคู่ ชื่อเสียงมวยโดดเด่นเพราะต่อยระดับคู่เอกช่อง 7 มาตลอดหลายรายการ ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต ตะบัน ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พิกัดถึงเงิน 133 ปอนด์ เป็นการเจอกันระหว่างมวยเข่าเหนียวแน่นกับมวยแข้งซ้ายรุนแรงแม่นยำ ซึ่งมวยคู่นี้ถ้าหากใครชนะมีสิทธิ์ขึ้นไปเจอกับ สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม ในเดือนกันยายนต่อไปค่อนข้างสูง

รองคู่เอก มานะศักดิ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ ตะบัน สี่มนุษย์ ส.สริญญา แบบมานะศักดิ์ต่อให้ 140 ต่อ 142 ป. ตามด้วย แสนพล ลูกบ้านใหญ่ ท้าดวล เพชรปานดำ ดาบรันสารคาม, เพชรสาทิศ ดวล ศักดิ์มงคล

พลเมืองดี

....คู่เอก ป๋าฯ  บอกว่า..ใครชนะ...ไฟท์ต่อไปเจอ..สตาร์บอย..ครับ

พลเมืองดี

....ศักดิ์มงคล  ลงมาซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร เกือบเดือนแล้ว ครับ..

พลเมืองดี

...สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ชี้ช่องรวยมวยตู้ โดยซอยบ้านพลเมืองดี" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

พลเมืองดี

.....เฟสฯ ผมมี ปัญหาอีกแล้วครับ......

...สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย"" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

พลเมืองดี

####สำหรับแฟนๆๆๆของ..แสนพล  ลูกบ้านใหญ่####

แสนพล ลูกบ้านใหญ่ นักมวยอาวุธหนัก เผยมีคู่ปล้ำ 7 คนช่วยรุมที่ค่ายส.เดชะพันธ์ ทำให้มั่นใจเกิดได้แน่ ในการชกกับ เพชรปานดำ ดาบรันสารคาม เป็นคู่ที่ 2 ในศึกมวยไทย 7 สี อาทิตย์ที่ 2 ส.ค. นี้

เป็นดาวรุ่งพุ่งแรงอยู่สักพักสำหรับ ‘แสนพล ลูกบ้านใหญ่’ แต่ฟอร์มหลังๆ กลับตกลงมาอย่างน่าใจหาย แพ้น็อกติดต่อกันถึง 3 ครั้ง มี แพ้น็อก ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่ ยก 3, แพ้น็อกคมกฤต อ.ขวัญทอง ยก 3 และแพ้น็อก บุรีรัมย์ ศศิประภายิมส์ ยก 3 ก่อนจะขึ้นโปรแกรมแจ้งเกิดใน “ศึกมวยไทย 7 สี” วันอาทิตย์ที่ 2 ส.ค. นี้ เจอกับ เพชรปานดำ ดาบรันสารคาม เป็นคู่ที่ 2 ในรายการ

ด้าน แสนพล ได้เผยกับผู้สื่อข่าว SMMTV  ว่า หลังๆ ที่พลาดท่าแพ้น็อกบ่อยก็มาจากความประมาทล้วนๆ อยากจะเอาชนะคู่ต่อสู้แบบไม่ครบยก เลยกลายเป็นเปิดหน้าเข้าหา แต่ครั้งนี้ไม่มีหลวมเหมือนที่ผ่านมาแน่นอน และมีคู่ปล้ำที่ค่ายส.เดชะพันธ์ถึง 7 คนช่วยรุมด้วย

“ต้องขอโทษแฟนมวยด้วยที่หลังๆ ทำให้ผิดหวัง ตนเองประมาทไปหน่อย อยากจะเอาชนะน็อกให้ได้ เลยกลายเป็นเข้ามวยหลวม ไฟต์นี้ไม่มีมั่วเหมือนที่ผ่านมาแน่ ส่วนการฟิตซ้อมครั้งนี้สมบูรณ์จริงๆ ได้ไปซ้อมอยู่ที่ส.เดชะพันธ์ มีคู่ปล้ำถึง 7 คนช่วยรุม นำทีมด้วย อองรี ส.เดชะพันธ์ ทำให้มั่นใจอาทิตย์นี้แจ้งเกิดแน่นอน” แสนพล ลูกบ้านใหญ่ เผย

...สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย"" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ..

พลเมืองดี

....คู่มวยล่วงหน้าครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal